Diễn Đàn Học Tập Trường THPT Nguyễn Siêu
Hãy đăng kí để có thể tham gia trao đổi kiến thức, chia sẻ kinh nghiệm!

Join the forum, it's quick and easy

Hãy đăng kí để có thể tham gia trao đổi kiến thức, chia sẻ kinh nghiệm!
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Học tiếng Trung ở đâu tốt nhất Hà Nội?

4 posters

Trang 1 trong tổng số 2 trang 1, 2  Next

Go down

Học tiếng Trung ở đâu tốt nhất Hà Nội? Empty Học tiếng Trung ở đâu tốt nhất Hà Nội?

Bài gửi by Mình là Công Sun Dec 21, 2014 6:29 pm

Hi, chào các bạn. Mình là thành viên mới của diễn đàn do nhu cầu công việc nên mình muốn tìm một trung tâm dạy tiếng Trung ở Hà Nội nếu dạy chuyên về giao tiếp thì càng tốt có bạn nào biết trung tâm nào uy tín + chất lượng tốt thì giới thiệu cho mình nhé , cảm ơn các bạn trước

Mình là Công
TRUNG HỌC CƠ SỞ
TRUNG HỌC CƠ SỞ

Học tiếng Trung ở đâu tốt nhất Hà Nội? Empty Re: Học tiếng Trung ở đâu tốt nhất Hà Nội?

Bài gửi by Ca7mau Sun Dec 21, 2014 6:35 pm

Bây giờ thì tớ đang học tiếng Trung ở khoa tiếng Trung của Đại Học Ngoại Ngữ - Đại Học Quốc Gia Hà Nội chất lượng cũng khá ổn và đầy đủ các kỹ năng chứ không chuyên về giao tiếp, học phí cũng hợp lý lắm :D

Ca7mau
TIỂU HỌC
TIỂU HỌC

Học tiếng Trung ở đâu tốt nhất Hà Nội? Empty Re: Học tiếng Trung ở đâu tốt nhất Hà Nội?

Bài gửi by bametre89 Sun Dec 21, 2014 7:54 pm

Học tiếng trung giao tiếp địa điểm học có thể tham khảo :
1 - trường ngoại ngữ ( đông - rẻ)
2 - trung tâm tiengtrung.vn ( đắt - học hay)
3 - khoa tiếng Trung Viện Đại học Mở

bametre89
TRUNG HỌC CƠ SỞ
TRUNG HỌC CƠ SỞ

Bài gửi by Mình là Công Sun Dec 21, 2014 8:03 pm

bametre89 đã viết:Học tiếng trung giao tiếp địa điểm học có thể tham khảo :
1 - trường ngoại ngữ ( đông - rẻ)
2 - trung tâm tiengtrung.vn ( đắt - học hay)
3 - khoa tiếng Trung Viện Đại học Mở
Bạn từng học qua ở chỗ Việt - Trung rồi à mà biết rõ thế bạn, trung tâm đó quảng cáo kinh quá nhưng không biết chất lượng học thế nào nhỉ?

Mình là Công
TRUNG HỌC CƠ SỞ
TRUNG HỌC CƠ SỞ

Bài gửi by bametre89 Sun Dec 21, 2014 8:15 pm

Mình học được có 2 3 khóa đầu thôi xong không sắp xếp được thời gian nên phải nghỉ giờ nghĩ lại tiếc quá hồi đấy học đang vui

bametre89
TRUNG HỌC CƠ SỞ
TRUNG HỌC CƠ SỞ

Bài gửi by Mình là Công Sun Dec 21, 2014 8:22 pm

Mình cũng thấy nhiều người khuyên nên học khoa tiếng Trung của mấy trường cao đẳng, đại học nhưng họ dạy hơi chậm thấy không phù hợp lắm cho những người chỉ muốn học giao tiếp như mình

Mình là Công
TRUNG HỌC CƠ SỞ
TRUNG HỌC CƠ SỞ

Bài gửi by Ca7mau Sun Dec 21, 2014 8:27 pm

Cũng không chậm lắm đâu, mình đang học đến quyển 5 trong bộ giáo trình Hán ngữ 6 quyển này mới gần 1 năm thôi

Ca7mau
TIỂU HỌC
TIỂU HỌC

Bài gửi by Mình là Công Sun Dec 21, 2014 8:41 pm

Thấy nhiều bạn cũng nói học phí bên Việt - Trung khá là cao mình vừa xem qua trang web tiengtrung.vn thấy các khóa học cũng có đắt mấy đâu nhỉ, có 900k/1 khóa 20 buổi tính ra có hơn 40k 1 buổi vẫn còn rẻ hơn học IELST của tiếng Anh mà. Mình chỉ lăn tăn về chất lượng thôi nhưng ít người chịu chia sẻ quá

Mình là Công
TRUNG HỌC CƠ SỞ
TRUNG HỌC CƠ SỞ

Bài gửi by NhatKiemQuyThien Sun Dec 21, 2014 8:55 pm

Đây đây đây mình cũng học ở chỗ Việt - Trung này đang học lớp A10 của thầy Châu cũng sắp học xong khóa sơ cấp rồi. Hẹn gặp bạn vào một ngày gần nhất nhé :D

NhatKiemQuyThien
TRUNG HỌC CƠ SỞ
TRUNG HỌC CƠ SỞ

Bài gửi by Mình là Công Sun Dec 21, 2014 9:01 pm

Các bạn cho mình hỏi chút là để giao tiếp được với người Trung Quốc thì thời gian học là bao lâu và mới bắt đầu học thì nên học theo giáo trình nào???
Nếu có video hướng dẫn học phát âm dành cho người mới của tiếng Trung thì send link để mình học thử xem có khó không

Mình là Công
TRUNG HỌC CƠ SỞ
TRUNG HỌC CƠ SỞ

Bài gửi by Ca7mau Sun Dec 21, 2014 9:12 pm

Muốn giao tiếp thành thạo với họ thì cũng khá lâu đấy bạn ơi chắc tầm 6 tháng đến 1 năm gì đó, còn bây giờ mình thấy đa số các trung tâm đều học về giáo trình Hán ngữ 6 quyển + 301 câu đàm thoại tiếng Hoa nhé.
Ngoài ra bạn có thể lên youtube để tìm thêm những clip liên quan đến tiếng Trung khác phù hợp với người mới học

Ca7mau
TIỂU HỌC
TIỂU HỌC

Bài gửi by Mình là Công Sun Dec 21, 2014 9:18 pm

NhatKiemQuyThien đã viết:Đây đây đây mình cũng học ở chỗ Việt - Trung này đang học lớp A10 của thầy Châu cũng sắp học xong khóa sơ cấp rồi. Hẹn gặp bạn vào một ngày gần nhất nhé :D
Bên Việt - Trung đang học giáo trình nào thế bạn, có phải giáo trình như bạn Ca7mau nói không???

Mình là Công
TRUNG HỌC CƠ SỞ
TRUNG HỌC CƠ SỞ

Bài gửi by NhatKiemQuyThien Mon Dec 22, 2014 8:01 pm

Đúng là giáo trình đấy rồi bạn ơi còn cả quyển tập viết nữa có 40k mà dùng được đến Hán Ngữ 4 luôn. Thấy bạn lễ tân giới thiệu mấy quyển đó là dùng hết trong khóa học sơ cấp nên mua hết luôn

NhatKiemQuyThien
TRUNG HỌC CƠ SỞ
TRUNG HỌC CƠ SỞ

Bài gửi by Mình là Công Mon Dec 22, 2014 8:07 pm

À với cả mình chỉ muốn học giao tiếp thôi thì có cần học về chữ viết không hả các bạn nhỉ ???

Mình là Công
TRUNG HỌC CƠ SỞ
TRUNG HỌC CƠ SỞ

Bài gửi by Ca7mau Mon Dec 22, 2014 8:11 pm

Câu trả lời là có bạn nhé. Học ngoại ngữ thì nên học đầy đủ tất cả các kỹ năng luôn bạn ơi ví dụ như nghe, nói, đọc, viết. Như tiếng Trung nhé nếu bây giờ mà bạn không học viết ---> không nhớ được chữ Hán thì sau này bạn sẽ rất khó để phát triển trình độ của mình

Ca7mau
TIỂU HỌC
TIỂU HỌC

Bài gửi by NhatKiemQuyThien Mon Dec 22, 2014 8:17 pm

Chuẩn luôn bạn ơi lúc đâu mình chủ quan chỉ học mỗi phiên âm không mà không chịu tập viết học lên khóa trung cấp cảm thấy khó khăn vô cùng luôn ( vì không biết đọc chữ Hán như thế nào ).
Thế là lại phải mất thêm 1 khóa nữa để học lại hix hix

NhatKiemQuyThien
TRUNG HỌC CƠ SỞ
TRUNG HỌC CƠ SỞ

Bài gửi by Mình là Công Mon Dec 22, 2014 8:22 pm

Hi lúc đầu mình chỉ nghĩ học 2 3 khóa chuyên về giao tiếp là ok chứ không ngờ kỹ năng viết lại quan trọng thế. Cảm ơn các bạn đã tư vấn nhé có gì mình sẽ suy nghĩ thêm

Mình là Công
TRUNG HỌC CƠ SỞ
TRUNG HỌC CƠ SỞ

Bài gửi by NhatKiemQuyThien Mon Dec 22, 2014 8:31 pm

Bên trung tâm Việt Trung gần đây có giáo viên người Trung Quốc đấy, cách dạy của thầy cũng vui vui giống như thầy Châu. Nếu có thời gian bạn qua học thử 1 2 buổi xem sao

NhatKiemQuyThien
TRUNG HỌC CƠ SỞ
TRUNG HỌC CƠ SỞ

Bài gửi by Mình là Công Mon Dec 22, 2014 8:41 pm

Ơ thế là được học thử miễn phí hả bạn có gì mai phải qua học thử xem thế nào mới được mà ngày mai có lớp của thầy người Trung không bạn???

Mình là Công
TRUNG HỌC CƠ SỞ
TRUNG HỌC CƠ SỞ

Bài gửi by Ca7mau Mon Dec 22, 2014 8:49 pm

Mình học ngoại ngữ từ trước đến nay chưa bao giờ được học giáo viên người bản ngữ toàn người Việt không à chán thế nhỉ

Ca7mau
TIỂU HỌC
TIỂU HỌC

Bài gửi by Mình là Công Mon Dec 22, 2014 9:00 pm

Mới học thì học giáo viên người Việt cũng được bạn à, giáo viên người Trung vào thay đổi không khí tí cho lớp học sôi nổi hơn thôi .Vì lúc đầu trình độ tiếng Trung của mình vẫn còn kém nếu giáo viên người Trung họ tiếng Việt tốt còn đỡ nếu họ tiếng Việt cũng không được sõi cho lắm thì cũng mệt

Mình là Công
TRUNG HỌC CƠ SỞ
TRUNG HỌC CƠ SỞ

Bài gửi by NhatKiemQuyThien Mon Dec 22, 2014 9:06 pm

Còn tùy vào khả năng giao tiếp của giáo viên mà bạn, hôm trước lớp tiếng Anh của mình cũng có một giáo viên bản ngữ vào dạy dù tiếng Việt của cô không tốt lắm nhưng cách dạy của cô lại rất thu hút học viên

NhatKiemQuyThien
TRUNG HỌC CƠ SỞ
TRUNG HỌC CƠ SỞ

Bài gửi by bametre89 Mon Dec 22, 2014 9:14 pm

À mà sao mình thấy có người có cả bằng HSK cấp 7 là thế nào nhỉ, tưởng cấp 6 là cao nhất rồi chứ???

bametre89
TRUNG HỌC CƠ SỞ
TRUNG HỌC CƠ SỞ

Bài gửi by Ca7mau Thu Dec 25, 2014 8:18 pm

HSK cấp 7 là lâu rồi bạn ơi hồi trước cấp 12 là cao nhất, bây giờ HSK mới chỉ có đến cấp 6 thôi.
1 lần thi cũng 400, 500 tệ đắt ghê và 1 năm tổ chức thi 2 lần vào tháng 5 với tháng 11

Ca7mau
TIỂU HỌC
TIỂU HỌC

Bài gửi by NhatKiemQuyThien Thu Dec 25, 2014 8:27 pm

Đắt xắt ra miếng mà bạn, giá trị của HSK thì không phải nói luôn. Cấp 4 5 thì có thể xin được học bổng rồi còn gì, lại còn không mất 1 năm học tiếng nếu như đi du học nữa. Tính ra 1 năm học tiếng bên đó cũng phải tầm 90 100 triệu chứ chẳng chơi

NhatKiemQuyThien
TRUNG HỌC CƠ SỞ
TRUNG HỌC CƠ SỞ

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content

Trang 1 trong tổng số 2 trang 1, 2  Next

- Similar topics